SiamDVD Forums

SiamDVD Forums » DVD-Movies » สนทนาประสาหนังแผ่น

สนทนาประสาหนังแผ่น รายงาน,แนะนำ หนังแผ่นที่น่าสนใจ

ตอบกลับ

เครื่องมือหัวข้อ Display Modes
เก่า 04-15-2007, 09:54 PM
bunpoat bunpoat ได้ออฟไลน์
Member

โพสท์: 40
bunpoat is on a distinguished road
มาตรฐาน แวนเฮลซิง / ก็อตซิล่า / สไปเดอร์แมน1

วันนี้แวบๆ ไปเดินเล่นเห็น แวนเฮลซิง / ก็อตซิล่า / สไปเดอร์แมน1 199 ของแปซิฟิก โอเคไหมน่ะครับ คือ เรื่องพวกนี้ผมยังไม่ได้เก็บเลย เห็นตอนนี้ส่งลงมาลดราคาเยอะมากเลย เหลือ 199 ที่เห็นก็ยังมี แบล็ก ฮอร์ค ดาวน์ แล้วก็ ฟิท อิลิเม็นท์ ด้วยน่ะครับ

:P มีข้อดี ข้อเสียยังไงแนะนำด้วยน่ะครับ

ขอบคุณครับ
ตอบพร้อมอ้างข้อความ
เก่า 04-16-2007, 01:56 AM
รูปส่วนตัว Bonehead
Bonehead Bonehead ได้ออฟไลน์
Senior Member

โพสท์: 190
Bonehead is on a distinguished road

แวนเฮลซิง
....ภาพไม่ได้เรื่อง สีสันไม่เนียบ (แปทำเอง)
เก่า 04-16-2007, 07:28 AM
รูปส่วนตัว Kuuga_Freedom
Kuuga_Freedom Kuuga_Freedom ได้ออฟไลน์

โพสท์: 198
Kuuga_Freedom is on a distinguished road

สไปดี้ เก็บได้เลยครับ

ป.ล. เห็นพี่ โพโล หาสไปดี้อยู่ด้วย เหอๆ
เก่า 04-16-2007, 08:51 AM
รูปส่วนตัว James Bond 007
James Bond 007 James Bond 007 ได้ออฟไลน์

โพสท์: 2,228
James Bond 007 is on a distinguished road

Spiderman 1 น่าเก็บที่สุดครับ นอกนั้นเป็นตัวที่ PMEG สมัยที่ยังมีคนไม่รู้เรื่องแผ่น DVD คุมอยู่ ทำต้นฉบับเอง เช่น Godzilla, Black Hawk Down, So Close, Bats, Vertical Limit เป็นต้น ได้แค่เสียงไทย 5.1 (ปลอมๆ) แต่เรื่องภาพห่วยสุดๆ ตัว Import ในเมืองไทยไม่มีขายแล้วครับ ส่วน Van Helsing เป็นหนังค่ายอิสระ PMEG ซื้อมาทำต้นฉบับเองเช่นกัน ห่วยครับ ผมก็ซื้อเก็ยไว้เพราะโซน 3 ที่อื่นไม่มีบบรยายไทย รวมทั้ง Punisher เช่นกันครับ

รถติดเพราะรถมาก รถติดมากเพราะจราจรมันเลว สน.สามเสน ระบายรถได้เลวที่สุด กักรถเมลล์อำนวยความสะดวกให้รถที่มารับเด็กเซ็นต์คาเ บรียล ถส.น.รับเงิน นั่งรถเมลล์จากท่าพระจันทร์มาถึง ร.พ.วชิระ ใช้เวลาเดินทาง 2 ชั่วโมงทั้งๆที่เป็นบัสเลน ปล่อยให้รถเก๋งมาวิ่ง เพื่อรับเด็กนักเรียน รถมันถึงติดหนัก
เก่า 04-16-2007, 12:30 PM
bunpoat bunpoat ได้ออฟไลน์
Member

โพสท์: 40
bunpoat is on a distinguished road

ขอบคุณทุกท่านครับ

เพราะผมไม่ค่อยได้สั่งจากเว็บนอกแน่ๆ เพราะไม่มั่นใจเรื่องบัตรน่ะครับ ก็อาจจะเก็บยกเว้น แวนเฮลซิง เพราะถ้าจะไม่ดีแน่เห็นหลายๆ ท่านคอมเม้นต์แล้วคงแย่จริงๆ น่ะครับ

เพราะลองซื้อ แบล็ก ฮอร์ค ดาวน์ มาแล้วพอใจรับได้น่ะครับ แต่แผ่นเป็น 9511 น่ะครับ เดี่ยวไปเก็บ
ก็อตซิล่า / สไปเดอร์แมน1

แต่ที่แย่แน่ๆ คือ ปกน่ะครับ รบกวนว่าใครพอมีปกของ แบล็ก ฮอร์ค ดาวน์ กับ สไปเดอร์แมน1
พอแนะนำที่หาได้ไหมครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ
เก่า 04-16-2007, 02:11 PM
รูปส่วนตัว Polonium
Polonium Polonium ได้ออฟไลน์

โพสท์: 1,786
Polonium is on a distinguished road

Quote:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kuuga_Freedom
สไปดี้ เก็บได้เลยครับ

ป.ล. เห็นพี่ โพโล หาสไปดี้อยู่ด้วย เหอๆ
ว่าจะเก็บของฮ่องกง 2 แผ่นแทนแล้วน้องเอ้ย ยังพอมีให้สั่งอยู่ 14.49 USD
เก่า 04-16-2007, 09:39 PM
R.D.C. R.D.C. ได้ออฟไลน์

โพสท์: 516
R.D.C. is on a distinguished road

Quote:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ James Bond 007
Spiderman 1 น่าเก็บที่สุดครับ นอกนั้นเป็นตัวที่ PMEG สมัยที่ยังมีคนไม่รู้เรื่องแผ่น DVD คุมอยู่ ทำต้นฉบับเอง เช่น Godzilla, Black Hawk Down, So Close, Bats, Vertical Limit เป็นต้น ได้แค่เสียงไทย 5.1 (ปลอมๆ) แต่เรื่องภาพห่วยสุดๆ ตัว Import ในเมืองไทยไม่มีขายแล้วครับ ส่วน Van Helsing เป็นหนังค่ายอิสระ PMEG ซื้อมาทำต้นฉบับเองเช่นกัน ห่วยครับ ผมก็ซื้อเก็ยไว้เพราะโซน 3 ที่อื่นไม่มีบบรยายไทย รวมทั้ง Punisher เช่นกันครับ
พี่หนุ่มครับ spiderman ตัวนี้ มี 1 disc แล้วเป็นตัว local ใช่มั้ยครับ อยากรู้มานานแล้ว
เก่า 04-16-2007, 09:57 PM
รูปส่วนตัว Kuuga_Freedom
Kuuga_Freedom Kuuga_Freedom ได้ออฟไลน์

โพสท์: 198
Kuuga_Freedom is on a distinguished road

Quote:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ R.D.C.
พี่หนุ่มครับ spiderman ตัวนี้ มี 1 disc แล้วเป็นตัว local ใช่มั้ยครับ อยากรู้มานานแล้ว
ภาคแรกแบบ 1 แผ่น เป็น โลคอล ครับ แต่คุณภาพ ผมว่าเยี่ยมเลยล่ะ
เก่า 04-16-2007, 10:34 PM
R.D.C. R.D.C. ได้ออฟไลน์

โพสท์: 516
R.D.C. is on a distinguished road

Quote:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kuuga_Freedom
ภาคแรกแบบ 1 แผ่น เป็น โลคอล ครับ แต่คุณภาพ ผมว่าเยี่ยมเลยล่ะ
ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล ผมเองก็ยังไม่มีภาค 1 และ 2 เหมือนกัน แต่ดันมี 2.1
เก่า 04-17-2007, 08:06 AM
รูปส่วนตัว McDO!
McDO! McDO! ได้ออฟไลน์

โพสท์: 1,262
McDO! is on a distinguished road

ผมยังไม่มีซักภาคเลยครับ รวมทั้งภาค 3 ที่ว่าดีดี กัน ด้วยครับ
ตอบกลับ

ขณะนี้มีผู้ใช้งานกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

เครื่องมือหัวข้อ
Display Modes