SiamDVD Forums

SiamDVD Forums » DVD-Movies » สนทนาประสาหนังแผ่น

สนทนาประสาหนังแผ่น รายงาน,แนะนำ หนังแผ่นที่น่าสนใจ

ตอบกลับ

เครื่องมือหัวข้อ Display Modes
เก่า 02-24-2007, 12:11 AM
jewjew48 jewjew48 ได้ออฟไลน์
Senior Member

โพสท์: 107
jewjew48 is on a distinguished road
มาตรฐาน ถามเกี่ยวกับ Alien (boxset) ของ ซีวีดี

อยากกถามว่าพี่ๆในบอร์ด ซื้อ boxset ตัวนี้มาราคาเท่าไหร่คะ พอดีเห็นที่ร้านแถวบ้านขายอยู่ที่ 2 พันปลายๆ ไม่ทราบว่าแพงไปรึป่าว กำลังจะไปสอยค่ะ
ตอบพร้อมอ้างข้อความ
เก่า 02-24-2007, 11:19 AM
รูปส่วนตัว Warcraftmania
Warcraftmania Warcraftmania ได้ออฟไลน์

โพสท์: 3,155
Warcraftmania is on a distinguished road

ตอนนั้น 3 พันนิดๆครับ ถ้าไม่รีบรอซื้อพร้อมหัว ที่แมวจะออกใหม่น่าจะดีกว่านะครับ
เก่า 02-24-2007, 09:12 PM

jewjew48 is on a distinguished road

ขอบคุณนะคะ สำหรับคำแนะนำ

ถามต่ออีกนิดนะคะ ว่า Alien ที่จะออกใหม่โดยแคททาลิสต์ เป็นแผ่น import หรือ local ???? จะได้ตัดสินใจถูก

Quote:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Warcraftmania
ตอนนั้น 3 พันนิดๆครับ ถ้าไม่รีบรอซื้อพร้อมหัว ที่แมวจะออกใหม่น่าจะดีกว่านะครับ
เก่า 02-24-2007, 10:22 PM
รูปส่วนตัว Polonium
Polonium Polonium ได้ออฟไลน์

โพสท์: 1,786
Polonium is on a distinguished road

Alien ตัวใหม่เห็นว่าน่าจะ local นะครับ อย่างน้อยก็แผ่นหนังแหละ
เก่า 02-24-2007, 11:01 PM
รูปส่วนตัว McDO!
McDO! McDO! ได้ออฟไลน์

โพสท์: 1,262
McDO! is on a distinguished road

Local แต่ได้หัวงามๆ ด้วย ผมว่าคุ้มนะครับ
เก่า 02-28-2007, 12:04 AM
รูปส่วนตัว dustin
dustin dustin ได้ออฟไลน์
Member

โพสท์: 82
dustin is on a distinguished road
มาตรฐาน dustin

น่าจะโลคัลนะครับ ไม่แน่ใจว่ากล่อง Boxc Set จะยังปั๊มนูนสวยงามเหมือนตอนที่ออกสมัยซีวีดีหรือป่า ว
เก่า 02-28-2007, 08:37 PM
รูปส่วนตัว James Bond 007
James Bond 007 James Bond 007 ได้ออฟไลน์

โพสท์: 2,228
James Bond 007 is on a distinguished road

Quote:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jewjew48
อยากกถามว่าพี่ๆในบอร์ด ซื้อ boxset ตัวนี้มาราคาเท่าไหร่คะ พอดีเห็นที่ร้านแถวบ้านขายอยู่ที่ 2 พันปลายๆ ไม่ทราบว่าแพงไปรึป่าว กำลังจะไปสอยค่ะ
ที่จริงถ้าไม่อยากเก็บหัวแบบผม เพราะไม่มีที่จะเก็บ ก็รีบซื้อเลย ทุกวันนี้หาซื้อไม่ได้แล้วครับ ผมซื้อมาก็ 2,800 บาทแล้วครับ

รถติดเพราะรถมาก รถติดมากเพราะจราจรมันเลว สน.สามเสน ระบายรถได้เลวที่สุด กักรถเมลล์อำนวยความสะดวกให้รถที่มารับเด็กเซ็นต์คาเ บรียล ถส.น.รับเงิน นั่งรถเมลล์จากท่าพระจันทร์มาถึง ร.พ.วชิระ ใช้เวลาเดินทาง 2 ชั่วโมงทั้งๆที่เป็นบัสเลน ปล่อยให้รถเก๋งมาวิ่ง เพื่อรับเด็กนักเรียน รถมันถึงติดหนัก
เก่า 02-28-2007, 09:03 PM

Quote:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ James Bond 007
ที่จริงถ้าไม่อยากเก็บหัวแบบผม เพราะไม่มีที่จะเก็บ ก็รีบซื้อเลย ทุกวันนี้หาซื้อไม่ได้แล้วครับ ผมซื้อมาก็ 2,800 บาทแล้วครับ

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับข้อมูล จริงๆ แล้วก้อไม่ค่อยอยากได้หัวเอเลี่ยนเหมือนกันค่ะ เด๋ววันพรุ่งนี้จะไปสอยแล้วค่ะ
เก่า 02-28-2007, 09:10 PM
รูปส่วนตัว BoBoi
BoBoi BoBoi ได้ออฟไลน์

โพสท์: 3,781
BoBoi is on a distinguished road

Quote:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ James Bond 007
คิดเหมือนผมช่วงหลังๆเลย พวกใหญ่ๆไม่มีเเรงจูงใจจะเก็บเท่าไรเเล้ว เหมือนหมดความอยากได้ยังงัยไม่รู้ ส่วนหนึ่งคือ ห้องไม่มีที่จะวางของเเล้ว เเละ ก็เหมือนเก็บมาถึงจุดหนึ่งที่ ต่อไปเลือกเก็บเเบบคัดสรรละเอียดขึ้นมากๆ

ตอนนี้ไม่รู้สิ ผมตัดจนเหลือเน้นดูตัวหนังอย่างเดียวเเล้ว กล่องอะไรไม่ค่อยสนใจเท่าไร ขอ ภาพชัด เเผ่นไม่มีปัญหาพอ เเพ็คเกจ ก็เก็บนิดหน่อยพองามครับ เฉพาะเน้นๆเรื่องที่ชอบละกัน

เคยกลับมาลองนั่งคิดๆว่า ดูหนัง 100 เรื่องดีกว่ามี หนังเรื่องเดียว 100 เวอร์ชั่น เพราะอย่างหลัง ดูได้เเค่ครั้งเดียว

.
My New Car: 2012 Porsche Cayman R: Carrara White PDK PSE PCM Sport Chrono+
My System: Sony KDL-55NX810 LED 3DTV, Onkyo HT-S9300 7.1 THX
.
หนังที่ชอบของปี 2012: TBA
เก่า 02-28-2007, 09:58 PM
รูปส่วนตัว McDO!
McDO! McDO! ได้ออฟไลน์

โพสท์: 1,262
McDO! is on a distinguished road

ผมก็ยังไม่ค่อยจะมีเรื่องไหนซ้ำๆ เลยครับ แต่เพอดี ไม่สามารถมี Credit Card เองได้ ทำให้หมดสิทธิ์ หลายๆ ตัว ที่อยากสั่งอยู่ครับ
ตอบกลับ

ขณะนี้มีผู้ใช้งานกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

เครื่องมือหัวข้อ
Display Modes